
นิเวลล์-เบาเลอร์ – F1 ผังสนามแข่ง สถิติ และผู้ชนะ
อยู่ที่ไหนในโลก
สนามแข่งทุกแห่งที่เคยเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันฟอร์มูล่าวัน กรังด์ปรีซ์ ขนาดของเครื่องหมายแสดงจำนวนสนาม และสีเขียวแสดงสนามที่อยู่ในปฏิทินการแข่งขันปีนี้
สนามแข่งเซอร์กิต เดอ นิเวลส์-เบาเลอร์ส ตั้งอยู่ทางใต้ของกรุงบรัสเซลส์ ประเทศเบลเยียม เปิดใช้งานในปี 1971 และเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกรังด์ปรีซ์เบลเยียมสองครั้งในปี 1972 และ 1974 ในขณะที่สนามสปา-ฟรังก์ชองส์ถูกพิจารณาว่าไม่ปลอดภัย สนามแข่งที่มีความยาว 3.724 กิโลเมตรนี้ไม่เป็นที่โปรดปรานของนักแข่งอย่างกว้างขวาง เนื่องจากมีลักษณะราบเรียบและไม่มีลักษณะเด่นใดๆ สร้างขึ้นบนพื้นที่เกษตรกรรมเดิมที่มีทางวิ่งลาดยางขนาดใหญ่ สนามแข่งถูกรื้อถอนในปี 2006 เพื่อเปิดทางให้กับการพัฒนาอุตสาหกรรม
เรขาคณิตของแทร็ก
| ระยะทางต่อรอบ | 3.724 กม. / 2.314 ไมล์ |
| ประเภทวงจร | วงจรถาวร |
| การเปลี่ยนแปลงระดับความสูง | เมตร 8 / ฟุต 26 |
| ทิศทางการขับขี่ | หมุนตามเข็มนาฬิกา ↻ |
| Corners | 10 มุม (ความเร็วต่ำ 2 / ความเร็วปานกลาง 6 / ความเร็วสูง 2) |
ความต้องการในการขับขี่
ประสิทธิภาพ
| ชนะด้วยตำแหน่งออกสตาร์ท | P150% P450% อิงตาม 2 เชื้อชาติ |
| Pole ตำแหน่งด้านข้าง | ด้านซ้าย |
| ความเร็วสูงสุด | 285 กิโลเมตร / ชั่วโมง (177 ไมล์ต่อชั่วโมง) |
| ความเร็วเฉลี่ยในการแข่งขัน | 188 กิโลเมตร / ชั่วโมง (117 ไมล์ต่อชั่วโมง) |
| เสียเวลาในพิตเลน | วินาที 18.0 |
| สถิติรอบสนาม | 1:11.310 (188 กม./ชม. / 117 ไมล์/ชม.) (Denny Hulme, 1974) แม็คลาเรน เอ็ม23 · ฟอร์ด |
กลยุทธ์การแข่งขัน
มรดก
| เปิด | 1971 (55 ปีที่ผ่านมา) |
| เขตเวลาท้องถิ่น | ยุโรป/บรัสเซลส์ (CEST, UTC+02) |
พื้นผิวและยางรถยนต์
มุมสำคัญ
01 เปิด 1
โค้งขวาที่ค่อนข้างเร็วหลังจากทางตรงเริ่มต้น-สิ้นสุด เป็นช่วงเริ่มต้นของรอบที่นักแข่งทุกคนจำได้ว่าค่อนข้างจืดชืด
02 เหล่านั้น
โค้งซ้ายขวาความเร็วปานกลางในช่วงท้ายของรอบสนาม เป็นช่วงที่สนามค่อนข้างราบเรียบแต่มีความท้าทายทางเทคนิคมากที่สุด
03 มุมสุดท้าย
เลี้ยวขวาเข้าสู่ทางตรงหลัก ความเร็วเมื่อออกจากทางตรงเป็นตัวกำหนดช่วงเร่งความเร็วที่มีความสำคัญเพียงจุดเดียว
F1 ผู้ชนะและผู้ที่ได้รับรางวัล
| ลำดับ | ปี | แท่น | ทีมงานของเรา | ตักเร็วที่สุด | รอบ | ผลสอบ |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 2 | 1974 | 1 2 3 | 1:11.310 | 85 | รายงานการแข่งขันและผลการแข่งขันปี 1974 | |
| 1 | 1972 | 1 2 3 | 1:12.120 | 85 | รายงานการแข่งขันและผลการแข่งขันปี 1972 |
อันดับนักขับตลอดกาล
| NO | คนขับรถ | GP | 1st | 2nd | 3rd | รุน | Pole | FL | ตารางเฉลี่ย | อันดับเฉลี่ย | สิ่งที่น่า | นำ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 2 | 2 | 0 | 0 | 2 | 1 | 0 | 2.5 | 1.0 | 18 | 124 | |
| 2 | 1 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 5.0 | 2.0 | 6 | 0 | |
| 3 | 2 | 0 | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | 14.0 | 7.0 | 6 | 0 | |
| 4 | 2 | 0 | 0 | 1 | 1 | 0 | 1 | 7.5 | 4.5 | 5 | 0 | |
| 5 | 1 | 0 | 0 | 1 | 1 | 0 | 0 | 2.0 | 3.0 | 4 | 0 | |
| 6 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1.5 | 10.5 | 3 | 46 | |
| 7 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 10.5 | 5.5 | 3 | 0 | |
| 8 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 9.5 | 15.5 | 2 | 0 | |
| 9 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 6.5 | 14.5 | 2 | 0 | |
| 10 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 1 | 13.0 | 6.0 | 1 | 0 | |
| 11 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 10.0 | 18.0 | 0 | 0 | |
| 12 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 27.0 | 17.0 | 0 | 0 | |
| 13 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 9.0 | 28.0 | 0 | 0 | |
| 14 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 14.0 | 15.0 | 0 | 0 | |
| 15 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 11.0 | 25.0 | 0 | 0 | |
| 16 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 17.0 | 23.0 | 0 | 0 | |
| 17 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 7.0 | 7.0 | 0 | 0 | |
| 18 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 12.0 | 14.0 | 0 | 0 | |
| 19 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 17.0 | 13.0 | 0 | 0 | |
| 20 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 28.0 | 23.0 | 0 | 0 | |
| 21 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 22.0 | 21.0 | 0 | 0 | |
| 22 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 19.0 | 11.0 | 0 | 0 | |
| 23 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 24.0 | 19.0 | 0 | 0 | |
| 24 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 18.0 | 18.0 | 0 | 0 | |
| 25 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 6.0 | 29.0 | 0 | 0 | |
| 26 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 23.0 | 10.0 | 0 | 0 | |
| 27 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 25.0 | 16.0 | 0 | 0 | |
| 28 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 22.0 | 27.0 | 0 | 0 | |
| 29 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 15.0 | 8.0 | 0 | 0 | |
| 30 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 30.0 | 14.0 | 0 | 0 | |
| 31 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 26.0 | 24.0 | 0 | 0 | |
| 32 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 18.0 | 22.0 | 0 | 0 | |
| 33 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 21.0 | 12.0 | 0 | 0 | |
| 34 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 20.0 | 20.0 | 0 | 0 | |
| 35 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 10.0 | 31.0 | 0 | 0 | |
| 36 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 31.0 | 9.0 | 0 | 0 | |
| 37 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 20.0 | 11.0 | 0 | 0 | |
| 38 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 22.0 | 17.5 | 0 | 0 | |
| 39 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 9.5 | 15.5 | 0 | 0 | |
| 40 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 17.0 | 23.0 | 0 | 0 | |
| 41 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 22.5 | 11.5 | 0 | 0 | |
| 42 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 16.5 | 17.0 | 0 | 0 | |
| 43 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 10.0 | 19.5 | 0 | 0 |
อันดับผู้สร้างตลอดกาล
| NO | ทีมงานของเรา | GP | 1st | 2nd | 3rd | รุน | Pole | FL | ตารางเฉลี่ย | อันดับเฉลี่ย | สิ่งที่น่า |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | แม็คลาเรน | 2 | 1 | 0 | 1 | 2 | 0 | 1 | 7.8 | 4.8 | 14 |
| 2 | ทีมโลตัส | 2 | 1 | 0 | 0 | 1 | 1 | 0 | 8.5 | 14.0 | 9 |
| 3 | 2 | 0 | 1 | 1 | 2 | 0 | 0 | 11.7 | 9.3 | 10 | |
| 4 | เฟอร์รารี | 2 | 0 | 1 | 0 | 1 | 1 | 0 | 2.5 | 10.8 | 9 |
| 5 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 14.6 | 19.4 | 3 | |
| 6 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 19.0 | 14.3 | 2 | |
| 7 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 15.4 | 16.6 | 2 | |
| 8 | Matra | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 1 | 13.0 | 6.0 | 1 |
| 9 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 24.0 | 19.0 | 0 | |
| 10 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 23.0 | 10.0 | 0 | |
| 11 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 14.0 | 15.0 | 0 | |
| 12 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 20.0 | 20.0 | 0 | |
| 13 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 9.0 | 28.0 | 0 | |
| 14 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 25.0 | 10.0 | 0 | |
| 15 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 18.0 | 21.5 | 0 | |
| 16 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 17.5 | 15.5 | 0 | |
| 17 | Brabham | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 18.3 | 18.9 | 0 |
ข่าวสารล่าสุดเกี่ยวกับวงจรการแข่งขัน


ในวันนี้ F1 ประวัติศาสตร์: ชัยชนะครั้งแรกในประวัติศาสตร์ของชูมาเคอร์

เบื้องหลังการแข่งขันที่สนามสปา-ฟรังก์ช็องส์กับแคดิลแล็ค

เครื่องยนต์ชนิดใดมีมากที่สุด F1 Pole ตำแหน่งงาน?

F1 บทวิเคราะห์ของประเทศเกี่ยวกับการคว้าชัยชนะของอันโตเนลลีที่สปา

การวิเคราะห์ของปีเตอร์ วินด์เซอร์เกี่ยวกับ 2026 GP เบลเยียม

Red Bull สร้างสถิติสำคัญด้วยการขึ้นโพเดียมอันดับ 3 ของเวอร์สแตปเปนที่สนามสปา

2026 รายงานและผลการแข่งขันฟอร์มูล่าวัน กรังด์ปรีซ์ เบลเยียม
4
F1 ปฏิเสธข้อกล่าวหาว่าปกปิดปัญหาด้านพลังงานของสปาจากการรายงานข่าวทางโทรทัศน์
4
ล็อบบี้สปา F1 เพื่อคืนค่าช่องปฏิทินถาวร
4






















